ஏன் நீங்கள் காத்திருக்க வேண்டும்!

Shyju Mathew

"Experience the Word of God, in the power of the Spirit."

May 24, 2018

லூக்கா 2:25-33

அப்பொழுது சிமியோன் என்னும் பேர்கொண்ட ஒரு மனுஷன் எருசலேமில்இருந்தான்; அவன் நீதியும் தேவபக்தியும் உள்ளவனாயும், இஸ்ரவேலின்ஆறுதல் வரக்காத்திருக்கிறவனாயும் இருந்தான்; அவன் மேல் பரிசுத்த ஆவிஇருந்தார். கர்த்தருடைய கிறிஸ்துவை நீ காணுமுன்னேமரணமடையமாட்டாய் என்று பரிசுத்த ஆவியினாலே அவனுக்குஅறிவிக்கப்பட்டுமிருந்தது.
அவன் ஆவியின் ஏவுதலினால் தேவாலயத்திலே வந்திருந்தான். இயேசுஎன்னும் பிள்ளைக்காக நியாயப்பிரமாணமுறைமையின்படி செய்வதற்குத்தாய் தகப்பன்மார் அவரை உள்ளே கொண்டுவருகையில், ​

அவன்அவரைத் தன் கைகளில் ஏந்திக்கொண்டு தேவனை ஸ்தோத்திரித்து: ஆண்டவரே, உமது வார்த்தையின்படி உமது அடியேனை இப்பொழுதுசமாதானத்தோடே போகவிடுகிறீர்;​

புறஜாதிகளுக்குப் பிரகாசிக்கிறஒளியாகவும், உம்முடைய ஜனமாகிய இஸ்ரவேலுக்கு மகிமையாகவும், தேவரீர் சகல ஜனங்களுக்கும் முன்பாக ஆயத்தம்பண்ணின, உம்முடையஇரட்சணியத்தை என் கண்கள் கண்டது என்றான்.

காத்திருப்பதில்தான் வல்லமையுண்டு. நைக் சில ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுழக்கத்தை இயக்கியது, தலைபு, அதில் இருந்து வெற்றி பெற வேண்டும்” அடிப்படையில், அந்த விளம்பர சொல்லுகிது விளையாட்டு வீரர்கள் பரிசு பெற விளையாட்டில் தங்க வேண்டும் என்று ஆலோசனை தருகிரது. சிமியோன், ஒரு போட்டியாளராக இல்லாதிருந்தாலும்,  அவரிகளுடைய விளம்பரத்திர்க்கு ஒரு நல்ல உதாரனமாக இருந்திருப்பார்.

சிமியோன் ஒரு விலைமதிப்பற்ற மனிதராக இருந்தார். இந்த மனிதன் ஒரு நீதிமானாகவும்  நல்லவன்னாகவும் இருந்தான். அவர் பயபக்தியுடனும், உறுதியுடனும்,  காத்திருந்தார். சிமியோன் ஒரு விசுவாசியாய் தனது வாழ்வை வாழவில்லை.. அவருக்கு ஒரு நோக்கம் இருந்தது.  அவர் ஒரு எதிர்பார்ப்புடன் வாழ்ந்தார். அவர் கர்த்தருடைய வாக்குறுதியை விரும்பினார்.  ராஜாதி ராஜவையும், தேவதி தேவனை பார்க்க ஒரு எதிர்பார்பு இருக்க வேண்டும். விசுவாசிகளை பிரித்தெடுப்பது ஆண்டவரிமேல் வுள்ள தாகம். இப்போது சிமியோன் ஒரு வயதான மனிதர். அவர் தனது வாழ்நாள் முழுவதையும், அவரது வாழ்க்கையின் பல தசாப்தங்கள் காத்திருந்தார், கர்த்தருக்காக காத்திருந்தார். அவர் காத்திருக்கும் போது சோர்வாக இல்லை. அவர் காத்திருந்தார், ஏனெனில் ஆண்டவரிடமிருந்து ஏதோவொரு பெரிய காரியத்தை எதிர்பார்க்கிறார், ஆண்டவர் அவரை ஏமாற்றவில்லை. கிரிஸ்துவரை எது வித்தியாசப் படுத்துகிரது என்று சிந்தித்திருக்கிரீர்கள? அல்லது எது கிரிஸ்துவரை அக்கினியை எரிய செய்கிரது? ஒருவேளை அவர்கள் தாங்கிக்கொள்ளும் அந்த ஒருவர்.  கிறிஸ்தவர்கள் காத்திருப்பது எதினால் எனறால் அவர்கள் ஆத்துமாவில் பற்றி எரியும் அக்கினி. நான் ஒருபோதும் கைவிடமாட்டேன், ஏனெனில் வாக்குத்தத்ம் பண்ணினவர் உண்மையுள்ளவர்! ”

பிரியமானவர்களே, இயேசு நம்மோடு இருந்தால் அவருடைய நெருக்கம்நம் மேன்மை.

சிமியோனுக்கு பரிசுத்த ஆவியானவர் இருந்தார். வேதத்தின் காலங்களில், பரிசுத்த ஆவியானவர் பக்திமிக்க மக்களுக்கு வரவில்லை. ஆவிக்குரிய, தாகத்தோடு, காத்திருக்கும் மக்களுக்கு பரிசுத்த ஆவியானவர் வருகிறார்.

பரிசுத்த ஆவியானவரால் வெளிப்படுத்தப்பட்டது, சிமியோன்  கிறிஸ்துவைக்காணும் முன்னர் மரணத்தைக் காணமாட்டார்.

ஆண்டவருடைய வாக்குத்தத்தங்களை பிடித்திருக்கும் யாரையும் பிசாசுகெடுக்கவோ, அழிக்கவோ முடியாது. அவர்கள் மனச்சோர்வு, ஏமாற்றம் அல்லது  கவலைகளோ அவர்களை அழிக்க அனுமதிக்க மாட்டார்கள். அவர்கள் எழுந்து நிற்கும் நிலைக்கு வந்து இயேசுவின் பிரசனத்திர்க்கு ஓடுகிறார்கள்!

சிமியோனைப் போலவே, விசுவாசிகள் ஆண்டவருடைய வாக்குத்தத்தங்களை உண்மை என்று எதிர்பார்த்து காத்திருந்தால் ஆண்டவர் அவருடைய உண்மைத்தன்மையை வெளிப்படுத்துவார்!
ஆவியானவர் வழிநடத்துவதில்லை என்றால், எருசலேமில் மரியாளும் யோசேப்பும் ஆலயத்திர்க்குள் பிரவேசித்தது போல நாம் அதை தவர விட்டுவிடுவோம். விசுவாசிகள் பரலோகத்தின் நேரத்தையும் பரலோகத்தின் வேகத்தையும் பின்பற்ற வேண்டும்.

நேரங்களை கவனியுங்கள்:  இது அழுவதற்கான நேரம் அல்ல, ஆனால் எங்களது மீட்பருக்குப் பின் எழுந்து ஓடுவதற்கான நேரம் வந்துவிட்டது, ஏனெனில் அழைத்தவர் உண்மையுள்ளவர்.  ஆண்டவர் தனது இரண்டாவது வருகைக்காக மணமகளைத் தயார்படுத்துகிறார்.  ராஜகளும் தேசங்களும் தன் நிலைக்கு வருகின்றன. இது எக்காளம் ஊதுவதற்கான நேரம்.  மணமகள் தன் ராஜவை நேசிக்கும் நேரம்!

சிமியோனைப் போலவே, வாக்குத்தத்தம் நம் கைகளில் வைக்கும்வரை காத்திருக்க வேண்டும். ஆண்டவர் நம் வாழ்வில் அவரது வாக்குத்தத்தை வெளிப்படுத்துவார்!

சிமியோனைப்போல், நாம் அவரை பார்க்கும் வரை நாம் இருக்க வேண்டும், நாம் பரவலாகவும் இயேசுவால் உட்செலுத்தப்படும் வரைவும், மற்றும் நாம்பரிசுத்த ஆவியின் சரியான நிலைப்பாட்டிற்கும் நேரத்திற்கும் இடமளிக்கும்வரை காத்திருக்க வேண்டும். ஆண்டவருடைய பிள்ளைகளாக, நாம்வாக்த்தத்தைப் பார்க்கும் வரை காத்திருப்போம், ஏனென்றால் ஆண்டவர்நாம் காத்திருக்க பாத்திரரய் இருக்கிரார்.

Watch the video