தியானத்தின் 7 கோட்பாடுகள்

Shyju Mathew

"Experience the Word of God, in the power of the Spirit."

July 24, 2018

திருச்சபை நீண்ட காலமாக தியானம் என்ற வார்த்தைக்கு பயந்து இருக்கிறது. அநேகருக்கு, நீண்ட தாடியுடன் கூடிய குருக்களின் படங்கள், மலைப்பகுதியில் அல்லது யோகா வகுப்பில் தோற்றமளிக்கும் ஸ்பான்டெக்ஸ் அணிந்திருக்கும் பெண்களை மயக்கும் வகையில் அமைந்திருக்கும் சத்தத்தை முணுமுணுப்பதை தூண்டுகிறது.

ஆண்டவரை கருத்தில் கொண்டு, நம் வேதத்தின் பழக்கத்தில் இருந்து மாருப்பட்டதை பார்க்கும் போது  துயரமாக உள்ளது.

யோகாவில் தியானம் இல்லை. உண்மையில், யோகா இந்து மதத்தில் ஆழமான வேர்களை கொண்டுள்ளது. ஒவ்வொரு யோகா பயிற்சிகளும் தெய்வங்களின் ஒரு நிலைப்பாடு மற்றும் உதவியை விட மிகவும் ஆபத்தானவை. கிறிஸ்தவ தியானம், மதச்சார்பின் தியானத்திலிருந்து முற்றிலும் வேறுபட்டது. இந்த சக்திவாய்ந்த செயலை நாம் எப்படிச் செய்ய வேண்டும் என்பதை வேதம் தெளிவாகக் கூறுகிறது.

ஆண்டவரை எதிர்ப்பார்த்து காத்திருப்பது தியானம் என்று வேதம் சொல்லுகிறது. தியனத்தில்  புரிந்துகொள்ள காத்திருக்கும் இதயம்.

தன் மணவாட்டி வர ஆண்டவரிடம்  காத்திருக்கும் போது, ஈசாக்கு இதை நிரூபித்துள்ளார். ஆதியாகமம் 24:63 பார்ப்போம், “ஈசாக்கு சாயங்காலவேளையிலே தியானம்பண்ண வெளியிலே போயிருந்து, தன் கண்களை ஏறெடுத்துப் பார்த்தபோது, ஒட்டகங்கள் வரக்கண்டான்”. இங்கே ஒரு வெற்றிகரமான தொழிலதிபர், ஈசாக்கு, ஆண்டவருடைய காரியத்தில் தியனத்தின் வல்லமையை புரிந்துக்கொண்டான். ஈசக்கு ஆண்டவரைப் பற்றி தியானிக்கையில், தேவன் ரெபெக்காளை கொடுத்து, அடுத்த தலைமுறையினரின் கனிகளை அவர்களுக்குக் கொடுத்தார்.

தியானம் என்பது ஆண்டவரின் சிந்தனை, ஒரு மௌனமான பிரதிபலிப்பு, பெரிய வெகுமதியோடு வருவது.

ஏசாயா 40:31 சொல்லுகிறது, “கர்த்தருக்குக் காத்திருக்கிறவர்களோ புதுப்பெலனடைந்து, கழுகுகளைப்போலச் செட்டைகளை அடித்து எழும்புவார்கள்; அவர்கள் ஓடினாலும் இளைப்படையார்கள், நடந்தாலும் சோர்ந்துபோகார்கள்”.
தியானத்தில், நாம் இடைநிறுத்தப்பட்டு கர்த்தருடைய வார்த்தையைப் பிரதிபலிக்கிறோம்.

தியானம் என்பது நம்மை இராஜாவுக்கு முன்பாக கொண்டு செல்கிறது.

நீங்கள் ஒரு ராஜாவை சந்திக்க விரும்புகிறீர்களானால், அதில் பல நெறிமுறைகள் உள்ளன. எஸ்தர் ராஜாவை சந்திக்க முன், ஆறு மாதங்களுக்கு அவள் நறுமண நீரில் குளிக்க வேண்டும்!  நம் நாளில், எந்த நபரும் பக்கிங்ஹாம் அரண்மனைக்குச், எலிசபெத் ராணியின் அழைப்பின்றி, செல்ல மாட்டார்கள்.  தனது சொந்த குடிமக்களும்கூட உள்ளே போகமுடியாது. தேசங்களுக்கிடையே உள்ள இராஜாங்கத்தில் ஒரு அரசனுடன் கூடிய பார்வையாளர்கள் காத்திருக்க வேண்டும்.  எந்த குடிமகனும் அந்த நியமனங்களை அமைப்பதில்லை. இராஜாவின் நேரம் அவருடைய சொந்த நேரம். கர்த்தருக்குக் காத்திருக்கும்போது, அவருடைய பிள்ளைகளை அவர் பலப்படுத்துகிறார். இந்த புனிதமான காத்திருப்புக்கு மிகவும் பலன் கிடைக்கிறது.

தியானம் வெற்றிக்கு நம்மை தயார்படுத்துகிறது. யோசுவா, ஒரு லட்சம் இஸ்ரவேலரை வாக்குப்பண்ணப்பட்ட தேசத்திற்கு வழிநடத்தத் தயாரானபோது, தியானிக்கும்படி ஆண்டவர் அறிவுறுத்தினார்.

பலங்கொண்டு திடமனதாயிரு; இந்த ஜனத்தின் பிதாக்களுக்கு நான் கொடுப்பேன் என்று ஆணையிட்ட தேசத்தை நீ இவர்களுக்குப் பங்கிடுவாய். என் தாசனாகிய மோசே உனக்குக் கற்பித்த நியாயப்பிரமாணத்தின்படியெல்லாம் செய்யக் கவனமாயிருக்கமாத்திரம் மிகவும் பலங்கொண்டு திடமனதாயிரு; நீ போகும் இடமெல்லாம் புத்திமானாய் நடந்துகொள்ளும்படிக்கு, அதை விட்டு வலது இடதுபுறம் விலகாதிருப்பாயாக.
இந்த நியாயப்பிரமாண புஸ்தகம் உன் வாயைவிட்டுப் பிரியாதிருப்பதாக; இதில் எழுதியிருக்கிறவைகளின்படியெல்லாம் நீ செய்யக் கவனமாயிருக்கும்படி, இரவும் பகலும் அதைத் தியானித்துக்கொண்டிருப்பாயாக; அப்பொழுது நீ உன் வழியை வாய்க்கப்பண்ணுவாய், அப்பொழுது புத்திமானாகவும் நடந்துகொள்ளுவாய். (யோசுவா 1:6-8)

தியானம் செயலைத் தூண்டுகிறது. நீங்கள் என்ன தியானம் செய்கிறீர்களோ அதையே நீங்கள் செயல்படுத்துவீர்கள். ஆண்டவருடைய வார்த்தையை நீங்கள் தியானிப்பீர்களானால், நீங்கள் பெரும் வெற்றியைப் பெறுவீர்கள். இஸ்ரவேலரை எப்படி வழிநடத்துவது என்று யோசிக்கும்போது, யோசுவாவுக்கு சொல்லப்பட்டது: ஆண்டவருடைய வார்த்தையை இரவும் பகலும் தியானிக்கவும். கானானுக்குள் நுழைந்தவுடன், யோசுவா 31 மன்னர்களை வென்றார், மனாசே எழுப்பிய இராணுவம் இருந்தபோதிலும், அவர்களுடைய முதல் போருக்கு சில நாட்களுக்கு முன்பு விருத்தசேதனம் செய்யப்பட்டார்!

தியானம் நம் மனதை ஆண்டவரின் கண்ணோட்டத்திற்கு மாற்றுகிறது. இப்போது நீங்கள் எதை தியானிக்கிறீர்கள் என்று கவனியுங்கள்: உங்களுடைய பயம், கவலை ஒரு பிரச்சனையா? நம் எண்ணங்கள் நச்சுத்தன்மையும், வாழ்க்கையின் அழுத்தங்களைக் கொண்டு உள்ளது. நம்முடைய எண்ணங்களின் 80% எதிர்மறையாக இருப்பதாக புள்ளிவிபரங்கள் காட்டுகின்றன.

உங்கள் பிரச்சினைகளைத் தியானிப்பதற்கு பதிலாக, ஆண்டவருடைய வாக்குறுதிகளை நாம் தியானிக்க வேண்டும்.

இஸ்ரவேலின் வெற்றிபெற்ற ராஜாவான தாவீது, சவுலின் கொலை செயும் பட்டியலில் பதின்மூன்று ஆண்டுகள் இருந்தார். அவர் நடந்துகொண்டிருக்கும் போரை எப்படிப் பற்றிக் கொண்டார் என்பதை அவர் பகிர்ந்து கொள்கிறார்:

சங்கீதம் 1:1-2 “துன்மார்க்கருடைய ஆலோசனையில் நடவாமலும், பாவிகளுடைய வழியில் நில்லாமலும், பரியாசக்காரர் உட்காரும் இடத்தில் உட்காராமலும், கர்த்தருடைய வேதத்தில் பிரியமாயிருந்து, இரவும் பகலும் அவருடைய வேதத்தில் தியானமாயிருக்கிற மனுஷன் பாக்கியவான்”.

தியானம் என்பது ஆண்டவர் மேல் தினசரி முக்கியத்துவம் வாய்ந்ததாக உள்ளது. ஆண்டவர்  நமக்கு வேறுபட்ட முன்னோக்கை அளிக்கும் போது, உங்களை சுற்றி நடக்கும் காரியங்கள் பொருத்தமற்றதாக மாறும்.

ஆண்டவருடைய வார்த்தையை நாம் தியானிக்கையில், ஞானம் நம் உலக சிந்தனையை சூழ்ந்து நம்மை வெற்றிகொள்கிறது.

சங்கீதகாரன் இதை அறிந்திருந்தான், “ சங்கீதம் 119:23, பிரபுக்களும் உட்கார்ந்து எனக்கு விரோதமாய்ப் பேசிக்கொள்ளுகிறார்கள்; உமது அடியேனோ, உமது பிரமாணங்களைத் தியானிக்கிறேன். உம்முடைய சாட்சிகள் என் தியானமாயிருக்கிறபடியால், எனக்குப் போதித்தவர்கள் எல்லாரிலும் அறிவுள்ளவனாயிருக்கிறேன் (99).

அடுத்த முறை எதிரி உங்கள் மனதில் பதட்டம் கொண்டு வந்தால், கடந்த வாரம் ஆண்டவர் உங்களுக்காக என்ன செய்தார் என்று தியானிக்க நேரம் எடுத்துக்கொள்ளுங்கள். ஆண்டவர் உங்களுக்காக செய்த எல்லாவற்றையும் பட்டியலிடுங்கள். அந்த பட்டியலில் சேர்த்துக் கொண்டே இருங்கள். பின்னர், நீங்கள் சோர்வாக உணரும்போது, அந்தப் பட்டியலில் சென்று அவருடைய நற்குணத்தைத் தியானித்துப் பாருங்கள்.

நீங்கள் ஜெபம் செய்வதை விட அதிகமாக தியானம் செய்தால், அதிகமாக பரிந்துரைத்தால், அதிகமாக புரிந்தால், முன்னோக்கு மற்றும் சமாதானம் உங்கள் யதார்த்தமாக இருக்கும். தியானம் பேய்களுக்கு ஒரு வெற்றிடத்தை உருவக்குவது போல,  எதிர்மறை எண்ணங்கள், பிசாசு உங்கள் வீட்டிர்க்குள் பிரவேசிக்க வழி திறக்கிரது.

ஒரு போர்வீரனின் மிகப்பெரிய சொத்து அவர்களின் ஆயுதம் அல்ல, மாறாக அவர்களின் மனது. நீங்கள் எந்த விஷயத்தை கருத்தில் கொள்ளுகிறீர்கள் என்பது முக்கியம்.

தியானத்தை உங்கள் நடைமுறையாக மாற்றும் போது உங்கள் ஒவ்வொரு போரிலும் ஆண்டவர் உங்களை ஆசீர்வதிப்பார்!