கணம் – பகுதி 2 – பதவி உயர்வின் மொழி

Shyju Mathew

"Experience the Word of God, in the power of the Spirit."

December 17, 2018

[Spanish | Creole | English]

நம்முடைய பிதாவாகிய தேவன் முன்னேற்றத்திற்கான ஒரே ஒரு கொள்கையை அளிக்கிறார்: அது என்னவென்றால்:   கணம்

யாக்கோபின் அருமையான மகன் யோசேப்பு கனப்படுத்துதலை   கடினமான வழியில்  கற்றுக்கொண்டான்.  அவரது பணி-சோர்வுற்ற சகோதரர்களிடம்    அவனுடைய  சலுகை பெற்ற நிலையை பெருமைப்படுத்திய பின்னர், அவனை அவனுடைய சகோதரர்கள் ஒரு குழியில் தள்ளிவிட்டார்கள் பின்னர் அவன் அடிமையாக    விற்கப்பட்டன. ஒரு அடிமை வாழ்க்கைக்கு தள்ளப்பட்டார். அந்த வாலிபனை வாங்கிய மீதியானியர், யோசேப்பை பார்வோனுடைய கோட்டையில் உயர்ந்த எகிப்தியரான போத்திபருக்கு விற்றார்கள்.  எகிப்தில் தனது தந்தையின் இல்லத்தில் அனுபவித்திருந்த சுதந்திரத்தை யோசேப்பு நினைவுபடுத்தியிருக்கலாம் என்றாலும், தன்னுடைய எஜமானனின்  மொழியைக் கற்றுக்கொள்வதற்கு யோசேப்புக்கு அவசியமாக இருந்தது.

யோசேப்பு  எகிப்திய மொழியை கற்று கொள்ளாமல் இருந்திருப்பனால் அவன் ஒருபோதும் உயர்த்த பட்டிருக்கமாட்டான். அவன் அப்படி கற்று கொள்ளாமல் இருந்திருப்பனால் ஒரு அடிமை பிரதம மந்திரி ஆனா கதையை நாம் படித்திருக்க முடியாது.

நாம் எப்படி அபிஷேகம் செய்தாலும், நம்மைச் சுற்றியிருக்கும் தலைமுறையினரின் மொழி பற்றி நாம் தெரிந்துகொள்ள வேண்டும். நம் மொழியை மாற்றுவதற்கு தேவையான பள்ளி அல்லது பாடசாலையை நாம் காண வேண்டும். எவ்வளவு கையாள முடியும்? உங்கள் வரம்பு என்ன? கடவுள் உங்களை வைத்திருந்த வீட்டின் மொழியை நீங்கள் கற்றுக்கொண்டீர்களா?

யோசேப்பு வெற்றி பெற்று வரும்போது எதிராளி அவன் முன்பு வந்தான். நாம் கணம் பண்ண நினைக்கும்போது மற்றும் நாம் இருக்கும் இடத்தின் மொழியை கற்றுக்கொள்ள நினைக்கும்போது நாம் எதிரியின் இலக்காகி விடுகிறோம். யோசேப்பு போத்திபார் வீட்டின்  மொழியைக் கற்றுக்கொண்டபோது, ​​ போர்த்திபாரின் மனைவி அவனுக்கு  பின் வந்தாள். தினமும் அவன் பின்னல் வந்து கணத்தின் மூலம் அவனுக்கு கிடைத்த பதவியை அவள் கெடுக்க நினைத்தால். யோசேப்பு தன் வேலையை கனமாக நினைத்து செய்தான். வேலையில் விசுவாசமாக இருந்தான். எஜமானின் சுற்றுச்சூழலை கணபடுத்தினான்.

அவனுடைய ஆசிர்வாதத்தை இழந்து போகச்செயும்படி ஒரு அசுத்த ஆவி யோசேப்பை ஏமாற்றுவதற்காக வந்தது. எல்லா சூழல்களும், உங்கள் திருமணமும் கூட, கடவுளுடைய ஆசீர்வாதங்களிலிருந்து உங்களைக் கெடுக்கும் குழப்பத்தை ஏற்படுத்த  ஒரு ஆவி இருக்கிறது. ஒவ்வொரு ஊழியமும், ஒவ்வொரு புதிய சூழலையும் உங்களை கீழே தள்ளுவதற்கு ஒரு அசுத்த  ஆவி உங்களுக்காக நியமிக்கப்பட்டிருக்கிறது. தேவன் உங்களை வைத்திருக்கும் இடத்திலிருந்து கீழே தள்ள அந்த ஆவி செயல்படும்.

நேரில் கணபடுத்துவது எளிது ஆனால் யாரும் இல்லாத நிலையில் கணபடுத்துவது கடினம்.  ஏதேன் தோட்டத்தில், தேவன்  தூரத்திலிருந்தபோது, ​​ஆதாம் ஏவாளிடம் சாத்தான் வந்து, தேவன் உண்மையிலேயே இதைச் சொன்னாரா? எதிரி எப்போதும் உங்களை குழப்ப முயற்சிப்பான். ஆதாம் மற்றும் ஏவாள் கனவீனத்தின்  மொழியை அடையாளம் கண்டு அவனை  விட்டுச் சென்றிருக்க வேண்டும்.

கனவீனப்படுத்தும் சூழ்நிலை வரும்போது அல்லது அதன் வாசனை வரும்போது ஒரு நிமிடம்கூட தாமதிக்கவேண்டாம் ஏன் என்றல் அது சத்ருவின் பொறி.   உங்களைச் சுற்றியுள்ள அவமதிப்பு சூழ்நிலை இருக்கும்போது, ​​மரணம் அடித்துக்கொள்கிறது. உங்கள் வாழ்க்கையில் தேவன் என்ன செய்கிறாரோ  என்று காற்று மூச்சுவிடாதீர்கள். நீங்கள் அந்த கலாச்சாரத்தின் பாகமாக இருக்க முடியாது. சத்தத்தை  கேளுங்கள். விலகி செல்லுங்கள். நீங்கள் கனவீனத்தை  ஒரு போதும்  மகிழ்விக்க முடியாது . ஒருவன் உங்கள் மொழியைப் பேசுவதற்கு முயற்சி செய்தாலும், தேவனுடைய  மொழியை   சத்தமாக பேச வேண்டும்.

அதே சமயத்தில், நீங்கள் ஒரு புதிய மொழியைக் கற்றுக்கொண்டால், நீங்கள் தேவனுடைய  மொழியை மறக்காதீர்கள் என்றும்  உங்களைக் காத்துக்கொள்ளுங்கள். உலகம் உங்களுக்குள் வராமல் உங்களை காத்துகொள்ளுங்கள். உங்கள் மொழி சிதைந்து கொண்டிருப்பதை நீங்கள் பார்த்தால், அது உங்களுக்கு அபாயத்தைத் தருகிறது. நீங்கள் கற்கும் மொழியால் சிதைக்கப்பட வேண்டாம். போத்திபாரின் மனைவியை மறுதலித்த யோசேப்பை  போல், சமரசத்திற்கு பதிலாக சிறைத் தேர்ந்து, அவனுடைய தேவன்  யார் என்பதை அவன்   அறிந்திருந்தான். .

இயேசு தம் சீஷர்களை அனுப்பும்போது , “சர்ப்பங்களைப்போல வினாவுள்ளவர்களும் புறாக்களைப்போலக் கபடற்றவர்களுமாய் இருங்கள்” என்றார். (மத்தேயு 10:16). சமரசம் செய்யக்கூடிய ஒரு இடத்திலேயே இருக்காதீர்கள். அதிக நம்பிக்கை உடையவர்களாக இருக்காதீர்கள். நாம் செய்யும் மிகப்பெரிய தவறுகள் என்னவென்றால் நாம் தவறு செய்யமாட்டோம் என்று நினைக்கும் நம்முடைய நம்பிக்கை தான். உங்கள் எண்ணத்தில், புத்திசாலி போல் இருங்கள்   ஆனால் உங்கள் செயல்களில், புறாவைப் போல இருக்க வேண்டும்.நீங்கள் பாம்புபோல் விரைவாக இல்லை என்பதால் தேவன்  உங்களுக்கு வரும் துன்பங்களுக்கு அவர் பொறுப்பு அல்ல.

யோசேப்பு  சிறையில், தனது வீட்டின் மொழி நன்றாக கற்று கொண்டான் , அவர் சிறை தலைமை மேலாளர் பதவிக்கு உயர்த்தப்பட்டான். ஒவ்வொரு வீட்டிற்கும் சொந்த மொழி மற்றும் ஒவ்வொரு அரண்மனைக்கு சொந்த  மொழி உள்ளது. நீங்கள் எவ்வளவு விரைவாக கனத்திற்குரிய மொழியை கற்றுகொள்ளுகிறீர்களோ அவ்வளவு விரைவாக நீங்கள் ஆசிர்வதிக்கப்படுவீர்கள்.

இரண்டு வருடங்களுக்குப் பிறகு, தேவன்  யோசேப்பை விடுவித்தபோது, ​​யோசேப்பு அடிமைத்தனத்திலிருந்து  எகிப்தின் பிரதம மந்திரியாக  உயர்த்தப்பட்டான்.

கணபடுத்துதல் எல்லா முன்னேற்றத்திற்கும் வழிகாட்டி. தேவன் உங்களை வைத்திருக்கும்  வீட்டிலுள்ள மரியாதை மொழியைக் கற்றுக்கொள், அவருடைய மகிமையில்  நீங்கள் முன்னேற வேண்டும்.